ดึงขยะมาทำประโยชน์! เสริมกลไกชุมชน ให้ต่อยอดอย่างยั่งยืน
.
จบทุกปัญหา! ด้วยการจัดการขยะอย่างยั่งยืน เริ่มจากการคัดแยกขยะก่อนทิ้ง เปลี่ยนของเสียเป็นของใช้ ต่อยอดอาชีพและรายได้ของคนในท้องถิ่น ขับเคลื่อนกลไกชุมชน พร้อมขยายผลสู่ชุมชนรอบข้าง
.
ชวนอ่านบันทึก จากเสวนาออนไลน์ ชุมชนท้องถิ่นเข้มแข็ง “จัดการขยะอย่างยั่งยืน คืนประโยชน์ให้ชุมชนท้องถิ่น” เมื่อวันที่ 21 สิงหาคม 2563
.
https://www.facebook.com/thaihealthycommunity/videos/746595909249295
.